Xếp Gạch 4rum
Xếp Gạch 4rum

Diễn đàn Xếp Gạch, Diễn đàn Xếp Gạch ZingPlay, Xếp Gạch ZingPlay, Tetris 4rum cho người Việt, Việt Tetris 4rum

Bài viết mới cùng chuyên mụcBài viết liên quan

[Chia sẻ] You are not alone

You are not alone

You are not alone

Số bài gửi : 3

Điểm tích cực : 17

Đã được like : 12

Tới hôm nay tớ mới hay tin một thế giới nhỏ vừa khép lại. Cảm giác bùi ngùi lắm.

Xếp gạch trông thì đơn giản nhưng ai muốn chơi giỏi thì phải thông minh và lanh lẹ dữ lắm a22

Tớ đã từng là một con nghiện rất nặng. Tớ tâm huyết trong từng viên gạch và ham hố thắng thua trong từng ván đấu. Tâm lý này tớ tin là ai cũng có vào cái thời hoàng kim và còn chút xíu hoàng kim của xếp gạch  [Chia sẻ] You are not alone 2798866684 

Tớ cũng may mắn vì được tham gia vào cái thế hệ xếp gạch còn rất nhiều pro. Tớ được nhìn rất nhiều, học hỏi rất nhiều. Học ké mỗi ng một chút rồi dần dần tạo nên lối mượt gạch riêng cho mình.

Trong mắt tớ, đến tận bây giờ vẫn còn rất hâm mộ happosai, sam và yugi, hok những chơi giỏi mà còn rất thân thiện, tuyệt vời.
      Nhìn chung thì mấy anh chị pro ngày xưa đều dễ thương hết như chị Moon nè, C5, con heo bệnh, HNH, Phong Vân...

Với tớ, xếp gạch k chỉ là một trò chơi đơn thuần mà còn là một gia đình nhỏ, ở đó có ng là bạn tớ, có ng mà tớ yêu.
      Tớ thích nhất là những ngày lễ lộc, vô phòng xếp gạch đứa nào FA là bik liền à. Chỉ vậy thôi mà tớ thấy mình k có cô đơn chút nào. Lại cấm đầu vào những ván gạch. Rồi cười nói đủ thứ chuyện trên đời.

Tớ ở lại với xg k lâu, tớ rời khỏi vì nhiều lý do bất đắc dĩ. Nhưng chưa bao h tớ có ý định gỡ zingplay khỏi máy. Thỉnh thoảng vẫn ghé vào ngó một tẹo. Bây h thì hết được ngó nữa rồi.

Túm lại là những năm tháng thanh xuân của tớ chất đầy gạch. [Chia sẻ] You are not alone 4122847696 

Tớ viết nhiều vậy để cho vip bik là tớ cảm ơn vip lắm lắm lun. Tớ rất mừng vì vip vẫn ở đây và duy trì diễn đàn này, duy trì những hình ảnh của ngày còn xếp gạch.

Xếp gạch sẽ mãi là một ký ức đẹp trong cuộc đời tớ. Tớ tin là ở ngoài kia cũng còn nhiều ng như tớ.

Tớ cảm ơn vip rất nhiều  [Chia sẻ] You are not alone 369805673
        Fri Jun 26, 2015 11:02 pm

VIP

VIP

VIP

VIP

Số bài gửi : 257

Điểm tích cực : 504

Đã được like : 156

Anh là anh k ngờ được ngừi khác cảm ơn cơ đấy a11 . Thực ra là hồi lập 4rum chỉ tính là để làm Đại Ka cái xóm nhà lá Xg này thâu a18
         Anh cũng như iêm, rất quý những người bạn trong đây, mặc dù cứ chường mặc lên XG là bị chửi Gió Hôi Mồm, Gió Nổ, Gió Hắc Lào, Gió Dê ... a8  nhưng anh vẫn vui bởi họ nhắc đến mình là họ đã dành 1 phần dù rất nhỏ thôi trong tym họ cho mình b1
         Nói đi cũng nói lại, Gió này nổi tiếng là trùm nhiều chiện trên XG rầu, anh k nghĩ là iêm k biết tới anh a5 . Hầu hết cái bài viết của anh trên 4rum là anh tổng hợp tìm kiếm trên mấy trang blog ZingMe, rồi Box Xếp Gạch trên diễn đàn VinaGame, hồi đó chuyên đi sưu tầm để chém gió chơi, giờ nó trở nên hữu dụng, coi như những kỉ niệm của cái chốn thị phi XG này a10 .

Mà anh để ý hầu như tất cả những bài Blog anh từng xem 90% là đều nhắc đến con mụ Moon, con bé C5, thèng Yu Ghẻ, thèng heo... là sao nhể, so về độ nổi tiếng, gala, đập chai, phong độ anh có thua kém ai mà k thấy ai nhắc a16 

Qua bài viết của iêm anh nhận ra thêm 1 điều iêm giới tính nữ, và là một nữ cao thủ phải hem nèo =)) a22 

Bên cạnh đó với những chi tiết như: đã vào XG lâu, nữ cao thủ là anh có thể túm gọn iêm trong 1 vài người. Cái gì liên quan đến Nữ thì cái mũi anh hơi bị thính, đánh hơi ra hết à keke Nếu ko tin thì iêm gửi tin nhắn diễn đàn cho anh, anh trả lời coi có đúng k nhoé  a1
        Sat Jun 27, 2015 2:08 pm

You are not alone

You are not alone

Số bài gửi : 3

Điểm tích cực : 17

Đã được like : 12

Tớ bik lão gió nhưng k bik vip chính là lão gió  a8

Chị Moon, C5, yugi và con heo bệnh là thành phần rất quan trọng tạo nên những giai thoại của xếp gạch.

Chị Moon ngày xưa xg cực kỳ giỏi, mỗi lần chị ấy xuất hiện đều rất nổi bật, lan tỏa sự hòa đồng và cái tính trẻ con dễ thương khủng khiếp. Tớ luôn thấy chị ấy là trung tâm của nhóm pro ngày xưa  a9

Chị C5 chính là mục tiêu phấn đấu của tớ. Trong mắt tớ chị ấy là bất bại. Tất cả những gì tớ cảm nhận về chị ấy là một cá tính rất đặc biệt, có phần nào lạnh lùng và rất thu hút. Hơn hết, C5 chính là ng tạo điều kiện cho tớ tiếp xúc và thâm nhập vào nhóm pro xg c5  ( thời đó mấy cái bàn số lớn hót dữ lắm, thường thì pro phủ kín hai bàn cuối cùng. Tớ lúc nào cũng thèm thuồng, mong muốn có được một slot trong bàn, vậy nên cứ phải luyện ngày luyện đêm cho bớt gà, chờ tới lúc được khẳng định mình. Và cuối cùng thì mong ước đã thành sự thật c5)

Còn yu zịt thì nói sao nhỉ. Cách quăng gạch của yu thì rất đặc biệt. Ấn tượng nhất với tớ chắc là khoảng né gạch rất giỏi, solo thấy nguy hiểm khủng khiếp. Hồi còn gà chỉ dám đứng xa nhìn ổng, thấy khó gần lắm lun. Nhưng mà về sau này tiếp xúc được rồi thì thấy ổng vui tính và được nhiều ng mến lắm. Còn yu ở bên ngoài thì khỏi chê, hiền, dễ thương và galang cực kỳ (ai gặp rồi cũng nói vậy) e7

Nhân vật gây ấn tượng mạnh nhất cho tớ là con heo bệnh. Nói về xếp gạch thì team với nó là khỏi chê  a6 còn ai thích ngắm gạch mạo hiểm thì cứ ngồi xem nó đánh, cái lối chơi bạt mạng, chết đi sống lại làm thót tim liên tục. Nhiều bản ngã, nhiều lối chơi, nhiều tính cách, nhiều câu chuyện phía sau màn gạch. Nói chung là nó cực kỳ bí ẩn và thú vị. Nó thoắt ẩn thoắt hiện, tiếp xúc không được nhiều, nhưng mà hồi xưa tớ thích nó lắm   a20

Nói chung nhóm pro ngày xưa ai tớ cũng kết hết  c22

Theo tớ thì k có bài nào viết về vip là tốt cho vip đó. Họa chăng lại vang tiếng xấu muôn đời  a10
        Sat Jun 27, 2015 4:11 pm

Admin

Admin

ADMIN

ADMIN

Số bài gửi : 248

Điểm tích cực : 728

Đã được like : 363

Sinh nhật : 21/07/1993

mình cũng pro lắm nè :D
        Sat Jun 27, 2015 5:45 pm

VIP

VIP

VIP

VIP

Số bài gửi : 257

Điểm tích cực : 504

Đã được like : 156

Admin: Uh thèng iêm thì pờ rồ rầu, có điều thế hệ đó chú iêm mài chưa đc sinh ra  a18

YANA: Đó là con đường do anh lựa chọn, cũng như trong phim có nhân vật chính và nhân vật phản diện, thì anh đã chọn cho mình làm nhân vật phản diện trong đây b7 . Nói k phải sang chảnh, chính nhờ thèng như anh mới tôn lên nét đẹp của mấy đứa ngoan hiền dễ thương trong cái xóm nhà lá này a23 . Giờ thì iêm đã biết nỗi khổ tâm mà anh luôn giấu kín trong cái nòng này bao lâu nay rầu đó  a11
        Sat Jun 27, 2015 8:00 pm

Sponsored content