Xếp Gạch 4rum
Xếp Gạch 4rum

Diễn đàn Xếp Gạch, Diễn đàn Xếp Gạch ZingPlay, Xếp Gạch ZingPlay, Tetris 4rum cho người Việt, Việt Tetris 4rum

Bài viết mới cùng chuyên mụcBài viết liên quan

[Nhật ký] Ảo ảnh - Nơi phương trời kia có ai còn nhớ tôi không?

VIP

VIP

VIP

VIP

Số bài gửi : 257

Điểm tích cực : 504

Đã được like : 156

Chủ nhật buồn. Mưa rả rích. Mưa từ khuya đến h vẫn chưa dứt. Lạnh thật, chẳng muốn rời khỏi kái chăn ấm chút nào...Hình như mưa gợi cho ngừi ta nhìu nỗi buồn, nỗi buồn mênh mang, vì mưa, vì sao ngày nắng vẫn chưa về, hay vì cái j khác nữa...Mưa rơi mãi, mưa kủa những tháng ngày kũ đã trôi rất xa...

3 năm, 2 năm, hay mới chỉ chưa đầy 12 tháng thôi, mà dường như đã lâu lắm rồi...Những cảm xúc tưởng chừng đã ngủ yên nay lại trở về, nhắc thật nhiều những chuyện đã wa...k fải những ký ức về thế giới mình đang sống, mà là những hoài niệm, vui kũng kó, buồn kũng kó, nơi XG, một góc nhỏ kủa thế giới ảo kia.

Nhớ lại kái lần đầu tiên đến với XG, một chút tò mò, một chút hào hứng, một chút thix thú về trò chơi đã quá đỗi quen thuộc của tuổi thơ mình và kả một chút bực bội, một chút cô đơn...chơi thua miết mà hai ngừi kùng bàn kứ cừi nói với nhau liên tù tì, mình thì kứ im lặng chịu trận...hừ hừ...Chơi đk vài tuần, chắc mình kó tuệ kăn, tay ngề lên khá nhanh...Lúc đó mình k biết trời kao đất dày là j, ngĩ mình đủ sức làm gỏi hết kái XG này, ôi trời...Rồi cơ duyên đến, đó là lần mình gặp đk H - sau này mới biết đấy là ngừi "anh kả" kủa XG, một tuýp ngừi kởi mở, dễ gần, thix fa trò và kó nhìu hỉu biết sâu rộng trong XG. Lần đó, k nhớ rõ lắm, chỉ nhớ kái cảm jác thất vọng...tuyệt vọng, đã wa mấy chục ván đấu mà vẫn chưa kím nổi dù chỉ một trận thắng, mình đã đánh já khả năng kủa mình wá kao rồi, tài ngệ mình vẫn kòn wá nhỏ bé so với ngừi khác...Rồi mình đề ngị H chấp mình 20s, k hỉu sao, H nổi jận đùng đùng: "Đừng kó nói với tôi chuyện chấp hay nhường j hết. Kậu kó lòng tự trọng đúng k ? Ai kũng luôn muốn ngừi khác tôn trọng mình đúng k ? Tôi luôn đánh hết sức mình, trừ khi tôi k kòn đủ sức nữa, dù đối thủ dưới tầm mình, k fải tôi háo thắng, mà là cách tôi thể hiện sự tôn trọng đối với đối thủ". Thật sự, lúc đó mình thấy ngưỡng mộ H lắm...Và H mở ra một kon đường sáng cho mình: " Tôi thấy tiềm năng kậu khá đấy, nếu thix, tôi kó thể chỉ kậu những anh tài trong XG để kậu làm wen học hỏi". "Kòn j bằng nữa", mình nhanh nhảu. Từ thời khắc đó, mình mới biết thế giới XG này thật rộng lớn và kòn rất nhìu ẩn số mà mình chưa biết...

H đúng là ngừi quảng jao, giới thiệu mình wen nhìu ngừi lắm, ai kũng kó tài riêng, đặc biệt họ rất vui vẻ, hòa đồng. Cảm jác thật ấm áp, vâng, rất ấm áp...Lần đầu tiên mình mới thấy, mình k kô đơn, mình đã kó những ngừi bạn mới...mình đã kó một ja đình...một ja đình ảo...Ở đó, mình kó những ngừi chị: M, S.S, C...những ngừi anh: H, T, Thiên..., những ngừi em: mèo, Uyên...Vui lắm. Ngoài ja đình nhỏ đó, kòn kó một đại ja đình lớn XG, đó là sự gắn kết jữa những thành viên trong bang hội, jữa kác bang hội với nhau và kả những ngừi ngoài bang hội, những ngừi tự do k muốn ràng buộc. Mọi ngừi thường hay tụm năm tụm bảy, mừi mấy ngừi, kùng chung một bàn, kó thể là XG, kũng kó lúc rủ nhau đi đánh bài, chơi cờ...kùng chơi, kùng tán dóc, tâm sự, chia sẻ, ước mơ...Bàn chơi lúc nào kũng rôm rả tiếng cừi, kũng kó lúc jận nhau đấy, nhưng wa mau thôi, rồi ai kũng nhận lỗi về fía mình, tếu chết đk...Mình nhớ, hồi đó mèo từng hỏi: "Sau này khi mọi ngừi kó kông ăn việc làm, kó vợ kó kon, hay vì những chuyện ká nhân mà fải rời bỏ cuộc chơi, liệu kó ai kòn nhớ đến nơi này, nhớ đến bạn bè nơi này, nhớ những kỉ niệm vui buồn nơi này k ?"  Ai kũng nói chắc kòn lâu nữa hoặc làm j kó chuyện đó hoặc tất nhiên là làm sao wên chứ...Thế mà...giờ đây...ngừi muôn năm kũ hồn giờ nơi nao ? Kó ngừi đã k bao h lên nữa, kó ngừi lâu lâu xuất hiện, kó ngừi ngày nào kũng thấy nhưng xác đó kòn hồn nơi đâu ? Đã wa rồi, wa hết rồi...

Ước j đk một lần trở về ngày xưa ấy. Lại một lần được buồn vui, giận hờn mà k fải ngĩ suy, xấu hổ, jấu kĩ cảm xúc kủa chính mình...bởi họ chính là ja đình mình, những ngừi bạn ảo tốt nhất kủa mình, là một fần trong cuộc sống ảo kủa mình...Nơi ấy từng kó một ngừi mà mình thương iêu nhất nay đã k trở lại nữa...Đúng như một giấc mơ, tỉnh giấc rồi mơ chỉ là mơ thôi ! Làm sao mà đk nữa, làm sao mà tìm lại đk những ngày xưa nữa. Mỗi ngừi một fương trời, mỗi ngừi một jấc mơ riêng, ai kũng kó sự lựa chọn cho riêng mình. Và thực tế, thế giới ảo này kũng chỉ là thế giới để ngừi ta mơ mộng, để fá cách, để sống những cuộc sống ngừi ta iêu thix mà ngoài kia k thể thực hiện đk; nhưng rồi kũng đến lúc fải trở về với thực tại, với cuộc sống xô bồ k biết ngày mai sẽ ra sao...

Ngày ấy... bây giờ... Mình chỉ xin kí ức đừng trôi theo thời jan, để mỗi ngày mưa đến làm sống lại trong mình những ngày tháng kũ kùng những kỉ niệm kũ... Dẫu biết kỉ niệm vui nhất kũng là kỉ niệm buồn nhất, bởi nó sẽ chẳng bao h trở lại nữa....

....Chả hỉu kó kái j làm khóe mắt kay kay..........Tự nhủ đừng khóc mà sao nước mắt kứ rơi.....
      Giờ mình đã kó những ngừi bạn mới, XG kũng đã sang một trang mới, nhưng họ, cố nhân, mình sẽ k bao h wên đâu, chắc chắn sẽ k bao h wên đâu...Ở fương trời kia, kó ai kòn nhớ mình k ??? ...

Nguồn: Blog Zingme -Sưu tầm
        Tue Aug 26, 2014 11:11 pm

bÔng

bÔng

Đại ác ma

Đại ác ma

Số bài gửi : 138

Điểm tích cực : 393

Đã được like : 232

Rất hay rất sâu sắc. Cám ơn tác giả b3
        Sun Aug 31, 2014 9:55 pm

trinhungox